Game da duba dns
Wannan gwajin zai jera bayanan DNS don yanki cikin tsari mai fifiko. Ana yin binciken DNS kai tsaye a kan uwar garken suna mai iko, don haka canje-canje ga Rubutun DNS ya kamata su bayyana nan take. Ta hanyar tsoho, kayan aikin bincike na DNS zai dawo da adireshin IP idan kun ba shi suna (misali.com)
Jerin nau'ikan rikodin DNS
Nau'in | Ma'anar RFC | Bayani | Aiki |
---|---|---|---|
A | Saukewa: RFC1035 | rikodin adireshi | Yana dawo da adireshin IPv4-bit 32, wanda akafi amfani dashi don taswirar sunayen masu masaukin baki zuwa adireshin IP na mai watsa shiri, amma kuma ana amfani dashi don DNSBLs, adana masarrafan subnet a cikin RFC 1101, da sauransu. |
AAAA | Farashin 3596 | rikodin adireshin | Yana dawo da adireshin IPv6-bit 128, wanda aka fi amfani dashi don taswirar sunayen masauki zuwa adireshin IP na rundunar. |
Farashin AFSDB | Saukewa: RFC1183 | Rahoton da aka ƙayyade na AFS | Wurin sabar bayanai na kwayar AFS. Abokan ciniki na AFS galibi suna amfani da wannan rikodin don tuntuɓar sel AFS a wajen yankinsu. An yi amfani da ƙaramin nau'in wannan rikodin ta tsarin fayil ɗin DCE/DFS wanda ya daina aiki. |
CAA | Farashin 6844 | Izinin Takaddun Shaida | Izinin Takaddun shaida na DNS, takurawa CAs masu karɓuwa ga mai watsa shiri/yanki. |
CERT | Farashin 4398 | Rikodin takaddun shaida | Stores PKIX, SPKI, PGP, da dai sauransu. |
CNAME | Saukewa: RFC1035 | Rikodin sunan canonical | Laƙabin sunan ɗaya zuwa wani: binciken DNS zai ci gaba ta hanyar sake gwadawa tare da sabon suna. |
DHCID | Saukewa: RFC4701 | DHCP mai ganowa | Ana amfani dashi tare da zaɓin FQDN zuwa DHCP. |
DNAME | Farashin 6672 | Laƙabin suna da duk ƙananan sunansa, ba kamar CNAME ba, wanda aka laƙafta don ainihin suna kawai. Kamar rikodin CNAME, binciken DNS zai ci gaba da sake gwadawa tare da sabon suna. | |
DNSKEY | Saukewa: RFC4034 | DNS Key rikodin | Maɓallin maɓallin da aka yi amfani da shi a cikin DNSSEC. Yana amfani da tsari iri ɗaya da rikodin KEY. |
DS | Saukewa: RFC4034 | Mai sa hannun wakilai | Rikodin da aka yi amfani da shi don gano maɓallin sa hannu na DNSSEC na yankin da aka wakilta |
IPSCKEY | Saukewa: RFC4025 | IPsec Key | Mabuɗin rikodin da za a iya amfani da shi tare da IPsec. |
LOC | Farashin 1876 | Rikodin wurin | Yana ƙayyade wurin yanki mai alaƙa da sunan yanki |
MX | Saukewa : RFC1035RFC7505 |
Rikodin musayar imel | Taswirorin sunan yanki zuwa jerin wakilai masu aikawa da saƙo na wannan yanki. |
Farashin NAPTR | Saukewa: RFC3403 | Nunin Sunan Hukuma | Yana ba da damar sake rubuta tushen-bayani na yau da kullun na sunayen yanki waɗanda za a iya amfani da su azaman URI, ƙarin sunayen yanki don dubawa, da sauransu. |
NS | Saukewa: RFC1035 | Rikodin sunan uwar garke | Yana ba da wakilcin yankin DNS don amfani da sabar sunan da aka bayar. |
NSEC | Saukewa: RFC4034 | Na gaba Amintaccen rikodin | Sashe na DNSSEC - ana amfani da shi don tabbatar da babu suna. Yana amfani da tsari iri ɗaya da rikodin NXT na (wanda ba ya ƙarewa). |
Farashin NSEC3 | Farashin 5155 | Na gaba Amintaccen rikodin sigar 3 | Tsawaita zuwa DNSSEC wanda ke ba da damar shaidar rashin wanzuwa don suna ba tare da izinin yanki ba. |
Saukewa: NSEC3PARAM | Farashin 5155 | NSEC3 sigogi | Rikodin siga don amfani tare da NSEC3. |
PTR | Saukewa: RFC1035 | Rikodin nuni | Nuna ga sunan canonical. Ba kamar CNAME ba, sarrafa DNS yana tsayawa kuma ana mayar da sunan kawai. Mafi yawan amfani shine don aiwatar da bincike na DNS, amma sauran amfani sun haɗa da abubuwa kamar DNS-SD. |
RP | Saukewa: RFC1183 | Mutum Mai Alhaki | Bayani game da mutanen da ke da alhakin yankin. Yawancin lokaci adireshin imel tare da @ maye gurbinsu da a. |
RRSIG | Saukewa: RFC4034 | Sa hannu na DNSSEC | Sa hannu don saitunan rikodin rikodin DNSSEC. Yana amfani da tsari iri ɗaya da rikodin SIG. |
SOA | Saukewa : RFC1035RFC2308 |
Fara [yankin] rikodin iko | Yana ƙayyadaddun bayanai masu iko game da yankin DNS, gami da sabar suna na farko, imel ɗin mai gudanar da yanki, lambar serial ɗin yanki, da masu ƙidayar lokaci da yawa da suka shafi sabunta yankin. |
SRV | Saukewa: RFC2782 | Mai gano sabis | Gabaɗaya rikodin wurin sabis, ana amfani da shi don sababbin ladabi maimakon ƙirƙirar takamaiman ƙayyadaddun bayanai kamar MX. |
Farashin SSHFP | Saukewa: RFC4255 | SSH Maɓallin Yatsa na Jama'a | Rikodin albarkatu don buga tambarin maɓalli na jama'a na SSH a cikin Tsarin DNS, don taimakawa wajen tabbatar da sahihancin mai watsa shiri. RFC 6594 yana bayyana maɓallan ECC SSH da hashes SHA-256. Duba rajistar sigogi na IANA SSHFP RR don cikakkun bayanai. |
TLSA | Farashin 6698 | Ƙungiyar takardar shedar TLSA | Rahoton da aka ƙayyade na DANE. RFC 6698 ya bayyana "Ana amfani da rikodin albarkatu na TLSA DNS don haɗa takardar shaidar uwar garken TLS ko maɓallin jama'a tare da sunan yankin inda aka samo rikodin, don haka kafa 'Ƙungiyar takardar shaidar TLSA'". |
TXT | Saukewa: RFC1035 | Rubutun rubutu | Asalin asali don rubutun ɗan adam na sabani a cikin rikodin DNS. Tun daga farkon 1990s, duk da haka, wannan rikodin sau da yawa yana ɗaukar bayanan da za a iya karantawa na inji, irin su RFC 1464 da aka ƙayyade , ɓoyayyun dama, Tsarin Manufofin Aika, DKIM, DMARC, DNS-SD, da sauransu. |
URI | Farashin 7553 | Mai Gano Albarkatun Uniform | Ana iya amfani da shi don buga taswira daga sunayen baƙi zuwa URIs. |