Wannan kayan aikin kan layi yana ba ku damar samar da zanta na MD5 na kowane kirtani. Ba za a iya soke zaton MD5 ba idan rubutun da kuka shigar ya yi wahala sosai.
Menene hash MD5?
An ƙirƙiri zanta na MD5 ta ɗaukar zaren kowane tsayi da sanya shi cikin hoton yatsa 128-bit. Rufe layi ɗaya ta amfani da algorithm MD5 koyaushe zai haifar da fitowar zanta guda 128-bit iri ɗaya. Ana amfani da hashes MD5 tare da ƙananan igiyoyi yayin adana kalmomin shiga, lambobin katin kuɗi ko wasu mahimman bayanai a cikin bayanan bayanai kamar mashahurin MySQL. Wannan kayan aikin yana ba da hanya mai sauri da sauƙi don ɓoye hash na MD5 daga sauƙi mai sauƙi mai tsayi har zuwa haruffa 256.
Hakanan ana amfani da hashes MD5 don tabbatar da amincin bayanan fayiloli. Saboda MD5 hash algorithm koyaushe yana samar da fitarwa iri ɗaya don shigarwar da aka bayar, masu amfani za su iya kwatanta hash na fayil ɗin tushe tare da sabon ƙirƙira zanta na fayil ɗin da ake nufi don bincika cewa ba shi da kyau kuma ba a canza shi ba.